Kitchen wuri ne da ake yin girki da girki a kowace rana, kuma ko da murfin kewayon, ba zai iya kawar da duk hayaƙin dafa abinci gaba ɗaya ba. Har yanzu za a sami tabo mai yawa da tabo. Musamman akan murhun kicin da tiles akan bangon kicin. Tabon mai a waɗannan wuraren suna taruwa akan lokaci kuma suna da maiko sosai kuma suna da wahalar tsaftacewa. Iyalai da yawa suna hayar ƴan ɗaki lokacin tsaftace kicin ɗinsu, amma a haƙiƙa, tsaftace tabon mai ba shi da wahala. A yau za mu raba tare da ku wasu nasiha game da tsabtace tayal yumbura. Ta hanyar koyan waɗannan shawarwari, zaku iya kuma tsaftace tabon mai akan fale-falen dafa abinci da kanku.
Yadda za a tsaftace tiles na kicin?
Yi amfani da wakili mai tsaftacewa tare da bututun ƙarfe don cire tabon mai.
Muhimmin abu a cikin dafa abinci shine wanka, amma har yanzu shine mafi dacewa kuma mai amfani mai tsaftacewa tare da bututun ƙarfe don cire tabo mai. Sayi wannan ma'aunin tsaftacewa a kasuwa, sai a fesa a wuri mai yawa bayan an dawo, sannan a shafe shi da zane.
Yi amfani da goga kai tsaye da aka tsoma cikin wanka a wuraren da tabo mai haske.
Don wuraren da ke da tabo mai nauyi, ba shakka, ya kamata a yi amfani da hanyar da ke sama. Idan tabon mai yana da ɗan haske, zaku iya amfani da goga kai tsaye da aka tsoma cikin wanka don gogewa. Ainihin, buroshi ɗaya na iya cire tabo mai. Bayan gogewa, tabbatar da tuna tsaftace shi sau ɗaya sannan a yi amfani da zane don sha ruwa.
Fesa abin wanka a wuraren da ke da tabon mai mai tsanani kuma a rufe su da tawul ɗin takarda ko tsumma.
Idan ba kwa buƙatar ƙwararrun wakilai masu tsaftacewa, zaku iya amfani da tawul ɗin takarda ko zane don ɗaukar mai. Matakin shine a shafa wanki ko fesa kayan tsaftacewa a wuraren da ke da tabon mai, sannan a rufe su da busasshiyar tawul ko rigar takarda ko kyalle cikin dare. Kafuwar za ta kasance da tsabta sosai washegari.
Zai fi kyau a yi amfani da kayan wanka na musamman don rata tsakanin tiles na yumbura.
Idan rata tsakanin fale-falen suna da girma kuma ana amfani da wasu kayan a lokacin ado, yana da kyau a yi amfani da ƙwararrun masu sana'a maimakon yin amfani da goge ko hanyoyi masu kama da su don tsaftace su, saboda yana da sauƙi don lalata tsarin Layer na kariya a sama.
Lokacin aikawa: Yuli-14-2023